Forum lớp 12i-k2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Forum lớp 12i-k2

Trường Thành Sen -Tp Hà Tĩnh

Trang ChínhTrang Chính  Phòng chátPhòng chát  Latest imagesLatest images  GalleryGallery  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Cấm tuyệt đối không được dùng ngôn ngữ teen đâu đấy click để xem các bài viết mới nhất

Để mỗi ngày đến lớp là một niềm vu

Go down 
Tác giảThông điệp
Linh mily
Hạ Sĩ
Hạ Sĩ
Linh mily

xu ik2 : 932614
thank : 12

Để mỗi ngày đến lớp là một niềm vu Empty
Bài gửiTiêu đề: Để mỗi ngày đến lớp là một niềm vu   Để mỗi ngày đến lớp là một niềm vu Icon_minitimeTue Feb 21, 2012 8:48 pm

Bạn có thể vô tư, hồn nhiên chứ chẳng phải nơm nớp lo sợ đủ điều nữa đâu nhé!

Nếu bạn luôn phải trải qua tâm trạng cực kì bức bối khi phải chui ra khỏi chăn mỗi sáng để đến trường thì đây thực sự là những giải pháp hữu ích dành cho bạn!

Hãy tích cực ghi điểm

Một người giơ tay giữa cả "rừng người" ngồi im lặng sẽ giống như một người lập dị. Hơn một người giơ tay xung phong phát biểu xây dựng bài, sự lập dị đã giảm đi quá nửa. Và lập dị chắc chắn sẽ không còn chỗ để “sống sót” nếu tất cả các mem trong lớp đều tích cực hăng hái phát biểu xây dựng bài.

Để có thể thoát khỏi tình trạng như thế, hãy rủ hội bạn thân của mình tham gia vào một cuộc thi “ghi điểm”. Theo đó, mỗi câu trả lời đúng theo đánh giá của cô giáo sẽ được cộng điểm và ai là người chiến thắng sẽ nhận được những món quà từ các thành viên còn lại trong nhóm. Đương nhiên, không ai muốn là kẻ thua cuộc mãi mãi, nên cả hội đều sẽ chăm chỉ học bài. Và còn gì thú vị hơn nếu mỗi ngày đến trường là một nấc thang tuyệt vời đưa ta đến với ngôi vị “nhà vô địch”, phải không bạn?

Cho đi nụ cười

Hãy kết thân với ít nhất một bạn nào đó trong lớp. Vì khi đó, bạn hoàn toàn có thể biến cậu ấy trở thành động lực đến trường của chính mình. Bạn bè là một phần không thể thiếu trong đời học sinh của chúng ta. Những cuộc tán gẫu với bạn bè sẽ giúp mỗi ngày đến lớp bớt đi phần tẻ nhạt.

Vui vẻ, hòa đồng với bạn bè cũng là cách để tăng "mùi vị" hạnh phúc mỗi khi đến lớp đó chứ!

Để đáp lại những tình cảm của người bạn ấy, hãy tự trang bị cho mình những câu chuyện cười đủ khiến đối phương phải cười lăn cười bò. Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ đấy nhé! Đảm bảo bạn và những người xung quanh sẽ tỉnh ngủ luôn sau những câu chuyện chỉ nghĩ thôi đã không thể nhịn cười như thế. Hãy trở thành "kho truyện cười" của lớp và bạn sẽ biết lời khuyên đó hữu ích như thế nào!

Thi vị hóa kiến thức

Không ai nói học hành là chuyện dễ dàng, càng chẳng ai dám khẳng định tiếp thu kiến thức là điều đơn giản. Nhưng mọi chuyện sẽ không còn khó khăn nữa nếu bạn biết cách thi vị nó. Lý thuyết tương đối của Anhxtanh được phát biểu dưới dạng định luật tình yêu “không tự nhiên sinh ra cũng không tự nhiên mất đi... ” là điều không tệ.

Nhiều bạn còn biết cách tận dụng điều đó để viết thành những bài báo, những mẩu chuyện cười để gửi đi và lấy nhuận bút đấy nhé. Bởi sự sáng tạo là vô biên và sẽ tuyệt biết bao nếu bạn biết gắn chúng vào những gì mình được học!

Sử dụng lịch đếm ngược

Theo quy luật thông thường, bạn sẽ biết quý trọng một điều gì đó khi bạn sắp hoặc đã mất đi nó. Lý thuyết đó cũng có nghĩa là bạn sẽ yêu thích mỗi ngày đến trường hơn nếu bạn ý thức được rằng số ngày mình gắn bó với trường, với lớp đang giảm đi nhanh chóng.

Hãy yêu quý trường, lớp, thầy cô và bạn bè hơn nữa. Để khi ra trường và nhìn lại, trong bạn luôn ngập tràn những kí ức vui nhộn của lứa tuổi học trò hồn nhiên và tinh nghịch!

Chúc cho mỗi ngày đến trường của bạn luôn là một ngày vui, bạn nhé!

Để mỗi ngày đến lớp là một niềm vu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Ngày trở về
» Cô gái của ngày xưa
» Ngày Anh Xa - Miu Lê
» Sẽ gặp em một ngày không xa
» Đi tìm bình yên cho ngày mới